ทริปอิ่มบุญ สุขใจ ![😍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5b/1.5/16/1f60d.png)
![😍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t5b/1.5/16/1f60d.png)
กองศิลปวัฒนธรรม จัดโครงการชมรม มทร.พระนครอาวุโส รักษ์ธรรม รักษ์ไทย ปีที่ ๖ กิจกรรมที่ ๒ กิจกรรมคณะสาสมาธิ ณ อำเภออู่ทอง จังหวัดสุพรรณบุรี ในวันเสาร์ที่ ๑๒ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๕ โดยในการนี้ได้รับเกียรติจากท่าน
ดร. ณัฐวรพล รัชสิริวัชรบุล
อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลพระนคร
มอบของที่ระลึกให้แก่เจ้าหน้าที่พิพิธภัณฑ์สถานแห่งชาติอู่ทอง ที่ให้การต้อนรับสมาชิกชมรม มทร.พระนครอาวุโส ในครั้งนี้
ซึ่งทริปการเดินทางสายบุญในครั้งนี้ได้มีการฝึกการทำสมาธิหลักสูตรคณะสาสมาธิ ซึ่งได้รับเกียรติจากท่านอาจารย์สุริยา มากมูล เป็นวิทยากรฝึกจิต ทำสมาธิในครั้งนี้ จากนั้นร่วมกันถวายสังฆทานกับพระมหาพิชัย ธมฺมวิชโย เจ้าอาวาสวัดเขาทำเทียม และถวายสังฆทาน วัดเขาพระศรีสรรเพชญาราม ชื่อเดิมคือ วัดเขาพระ และเข้าชมพิพิธภัณฑ์สถานแห่งชาติอู่ทอง